ตารางแข่งโอลิมปิก 2020 (เชียร์บาส-ปอป้อดวลเจ้าภาพชิงตั๋วรอบรอง) (ฉัตรชัยเดชาชกรอบ16คน) บอลชายเตะเพียบ

Posted by

กีฬาโอลิมปิก2020 “โตเกียวเกมส์” ยังมีนักกีฬาทีมชาติไทยลงทำการแข่งขันต่อเนื่อง วันนี้เชียร์บาส-ปอป้อดวลญี่ปุ่นลุ้นเข้ารอบรองฯคู่ผสม นอกจากนี้ยังมีเศวต เศรษฐาภรณ์คัดยิงเป้าบิน ฉัตรชัยเดชาชกรอบ 16 คน ติดตามชมได้ช่องทางไหนบ้างไปดูกัน

โปรแกรมโอลิมปิก 2020 ประจำวันที่ 28 กรกฎาคม 2564

ช่วงเช้า 08.00น. – 12.00 น. ถ่ายทอดสดทาง GMM25, ThaiPBS
ช่วงบ่าย 14.00 น. – 18.00 น. ถ่ายทอดสดทาง JKN18, ThaiPBS

วินด์เซิร์ฟ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.00 น.
– หญิง
– ชาย

เรือพาย ชิง 6 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

07.18 น. เรือพาย 2 คนหญิง พายคู่
07.30 น. เรือพาย 2 คนชาย พายคู่
07.50 น. เรือพาย 4 คนหญิง
08.10 น. เรือพาย 4 คนชาย
08.30 น. เรือพาย 4 คน พายคู่ ชาย
08.50 น. เรือพาย 4 คน พายคู่ หญิง

ยิงธนู เริ่มเวลา 07.30 น.
– บุคคล ชาย
– บุคคล หญิง

แบดมินตัน เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

คู่ผสม รอบก่อนรองชนะเลิศ
08.20 เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน) พบ ปราวีน จอร์แดน / เมลาติ เดว่า อ๊อตตาเวียนติ (อินโดนีเซีย)
09.40 น. เดชาพล พัววรานุเคราะห์ / ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย (ไทย) พบ ยูตะ วาตานาเบ้ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)
09.40 น. มาร์คัส เอลลิส / ลอว์เรน สมิธ (สหราชอาณาจักร) พบ ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง)
10.20 น. หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) พบ แช ยูจุง / โซว ซอนแจ (เกาหลีใต้)

หญิงเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
09.40 น. รัชนก อินทนนท์ (ไทย) พบ ซอนยา เซี๊ยะห์ (มาเลเซีย)

ชายเดี่ยว รอบแบ่งกลุ่ม
18.00 น. กันตภณ หวังเจริญ (ไทย) พบ โทบี้ เพนตี้ (สหราชอาณาจักร)

วอลเลย์บอลชายหาด รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

แฮนด์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

รักบี้ 7 คน ชิง 1 เหรียญทอง
ทีมชาย ชิงอันดับ11-12
07.00 น. เกาหลีใต้ พบ ญี่ปุ่น

ทีมชาย ชิงอันดับ9-10
07.30 น. ไอร์แลนด์ พบ เคนย่า

ทีมชาย ชิงอันดับ5-8
08.00 น. แคนาดา พบ สหรัฐฯ
08.30 น. แอฟริกาใต้ พบ ออสเตรเลีย

ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ
09.00 น. นิวซีแลนด์ พบ สหราชอาณาจักร
09.30 น. อาร์เจนติน่า พบ ฟิจิ

15.30 น. ทีมชาย รอบชิงทองแดง
16.00 น. ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง

ยิงปืน เริ่มเวลา 07.00 น.
07.00 น. ปืนสั้น 25 เมตร หญิง รอบคัดเลือก
07.00 น. แทร็ป หญิง รอบคัดเลือก
07.50 น. แทร็ป ชาย รอบคัดเลือก วันที่ 1 (เศวต เศรษฐาภรณ์)

วอลเลย์บอลชาย รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

07.00 น. แคนาดา พบ อิหร่าน
09.05 น. สหรัฐอเมริกา พบ ตูนีเซีย
12.20 น. อาร์เจนตินา พบ ฝรั่งเศส
14.25 น. โปแลนด์ พบ เวเนซุเอล่า
17.40 น. ญี่ปุ่น พบ อิตาลี
19.45 น. บราซิล พบ ROC

ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.

บาสเกตบอลชาย รอบแรก ถ่ายทอดสด AISPLAY

08.00 น. ไนจีเรีย พบ เยอรมัน ถ่ายทอดสด Thai PBS
11.40 น. สหรัฐอเมริกา พบ อิหร่าน
15.20 น. อิตาลี พบ ออสเตรเลีย ถ่ายทอดสด JKN18
19.00 น. สาธารณรัฐเช็ก พบ ฝรั่งเศส

ฟันดาบ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.00 น.
– เซเบอร์ ทีมชาย

ทเบิลเทนนิส เริ่ม 08.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, Thai PBS
– หญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ
– ชายเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

เทนนิส เริ่มเวลา 08.00 น.

ขี่ม้า ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น.
– ศิลปะบังคับม้า กรังด์ปรีซ์ ฟรีสไตล์ บุคคล

ว่ายน้ำ ชิง 5 เหรียญทอง เริ่มเวลา 08.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

08.41 น. ฟรีสไตล์ 200 เมตร หญิง
08.49 น. ผีเสื้อ 200 เมตร ชาย
09.45 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร หญิง
09.54 น. ฟรีสไตล์ 1,500 เมตร หญิง
10.26 น. ฟรีสไตล์ 4×200 เมตร ชาย

17.04 ฟรีสไตล์ 100 เมตรหญิง รอบคัดเลือก (เจนจิรา ศรีสอาด) ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18

มวยสากลสมัครเล่น เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25
รุ่น 57 กก.ชาย รอบ 16 คนสุดท้าย
16.51 น. ฉัตรชัยเดชา บุตรดี (ไทย) พบ มีร์โก้ กูเอโญ่ (อาร์เจนตินา) ถ่ายทอดสด AISPLAY, JKN18

ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.
– รุ่น 70 กก. หญิง
– รุ่น 90 กก. ชาย

จักรยาน ประเภทถนน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.30 น.
– ไทม์ ไทรอัล บุคคลหญิง
– ไทม์ ไทรอัล บุคคลชาย

เบสบอล รอบแรก เริ่มเวลา 10.00 น.

เรือใบ เริ่มเวลา 10.05 น.

10.05 น. เลเซอร์ เรเดียล หญิง เรซ 5 (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)
11.05 น. เลเซอร์ เรเดียล หญิง เรซ 6 (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)

แคนู เริ่มเวลา 10.50 น.
– แคนู หญิง
– คายัค ชาย

ยกน้ำหนัก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 11.50 น.
– รุ่น 73 กก. ชาย

โปโลน้ำ ทีมหญิง รอบแรก เริ่มเวลา 12.00 น.

กระโดดน้ำ ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 13.00 น.
– สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย

บาสเกตบอล 3×3 ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 15.00 น.
– ทีมหญิง
– ทีมชาย

ฟุตบอลชายโอลิมปิก 2020 รอบแรก

15.00 น. กลุ่มดี : ซาอุดีอาระเบีย พบ บราซิล ถ่ายทอดสด Thai PBS
15.00 น. กลุ่มดี : เยอรมนี พบ ไอวอรี่ โคสต์ ถ่ายทอดสด JKN18
15.30 น. กลุ่มบี : โรมาเนีย พบ นิวซีแลนด์
15.30 น. กลุ่มบี : เกาหลีใต้ พบ ฮอนดูรัส
18.00 น. กลุ่มซี : ออสเตรเลีย พบ อียิปต์
18.00 น. กลุ่มซี : สเปน พบ อาร์เจนตินา
18.30 น. กลุ่มเอ : ฝรั่งเศส พบ ญี่ปุ่น
18.30 น. กลุ่มเอ : แอฟริกาใต้ พบ เม็กซิโก

ยิมนาสติก ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 17.15 น.
– บุคคลชาย รวมอุปกรณ์

 

 

Leave a Reply

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องที่ต้องการถูกทำเครื่องหมาย *